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WAZIRI AWESO 
AFUNGUA MKUTANO WA 
MWAKA WA RASILIMALI 
WATU, UTAWALA, 
MAENDELEO YA JAMII, 
MAWASILIANO 
NA UHUSUANO 
WIZARA YA MAJI

 
Waziri wa Maji Mhe. 
Jumaa Aweso
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WAJADILI KUHUSU 
UTUNZAJI WA MAZINGIRA

Waziri Aweso 
alisisitiza kutambua 
nafasi na umuhimu 
wa kila Kada pamoja 
na kuendelea 
kufanya kazi kwa 
umoja, upendo na 
kuzingatia Weledi.

“
WAZIRI AWESO AFUNGUA MKUTANO WA MWAKA 

WA WATAALAM RASILIMALI WATU, UTAWALA, 
MAENDELEO YA JAMII, MAWASILIANO NA 

UHUSUANO WIZARA YA MAJI

Waziri wa Maji Mhe. 
Jumaa Aweso 
amefungua Mku-

tano maalum wa Wataalam 
wa Utawala na rasilimali 
watu, Maendeleo ya Jamii 
pamoja na Mawasiliano na 
Uhusiano wa Sekta ya maji 
uliofanyika katika ukumbi 
wa NSSF Mafao House Jijini 
Dar es Salaam kwa siku tatu.

Akizungumza wakati wa 
ufunguzi wa Mkutano huo 

uliolenga kuwakumbusha 
na kuwajengea uwezo wa 
masuala mbalimbali ya 
kiutendaji Wataalam hao, 
Waziri Aweso alisisitiza kut-
ambua nafasi na umuhimu 
wa kila Kada pamoja na 
kuendelea kufanya kazi kwa 
umoja, upendo na kuzinga-
tia Weledi ili kuhakikisha 
wananchi wanaendelea 
kupata huduma bora na 
muhimu ya maji na kutimiza 
dhamira ya Mhe. Rais Dkt 

Samia Suluhu Hassan ya 
kumtua mama ndoo ya maji 
kichwani.

Mkutano huo maalum 
wa Mwaka umefanyika kwa 
siku 3 kuanzia Novemba 
14 hadi 16 ukiwakutanisha 
Wataalamu hao kutoka 
Sekta ya Maji nchini kwa 
Kaulimbiu isemayo “ 
Rasilimali Watu ni chachu ya 
maendeleo endelevu katika 
sekta ya maji”

MWAUWASA NA NEMC

Online
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WAJADILI KUHUSU 
UTUNZAJI WA MAZINGIRA

K
aimu Mkurugenzi Mtendaji wa 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira Mwanza (MWAU-
WASA) Neli Msuya ametembe-

lea Ofisi za Baraza la Taifa la Hifadhi na 
Usimamizi wa Mazingira (NEMC) Jijini 

Dar es Salaam kwaajili ya majadiliano 
kuhusu uhifadhi wa Mazingira katika 
uwekezaji wa miundombinu ya usam-
bazaji maji Mkoani Mwanza.

Katika Ziara hiyo iliyofanyika 
Novemba 15, 2024, Mkurugenzi Neli 

alipokelewa na kufanya majadiliano 
na Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa NEMC 
Lilian Lukambuzi ambapo majadiliano 
hayo yalijikita katika kubadilishana 
uzoefu na kuimarisha ushirikiano wa 
kiutendaji.

MWAUWASA NA NEMC

Online
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ELIMU YA USAFI WA MAZINGIRA SHULENI

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Mwanza (MWAUWASA) 
imetoa elimu kwa Wanafunzi wa 

shule ya Msingi Sahara iliyopo kata ya 
Pamba Wilayani Nyamagana pamoja na 
shule ya Msingi Mwenge iliyopo kata ya 
Nyamanoro Wilayani Ilemela. kuhusu 
faida na namna bora ya kuzingatia Usafi 
wa Mazingira ikiwemo kutunza miun-
dombinu ya vyoo ili kusaidia kujilinda na 
Magonjwa ya milipuko.

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Mawasilia-
no na Uhusiano MWAUWASA Bi. Vivien 
Temu ameeleza kuwa, Matumizi yasiyo 
sahihi na uharibufu wa miundombinu na 
mifumo ya Majitaka husababisha athari 
kubwa kwa jamii.

“Miundombinu ya Majitaka isipotunzwa 
na kutumika kwa usahihi husababisha 

kuz-
iba kwa 
chemba na mifumo 
ya Majitaka jambo ambalo husababisha 
uharibifu wa Mazingira na mlipuko wa 
Magonjwa ya kuambukiza,”.

Nae Mwalimu Wilson Kunju aliishukuru 

MWAUWASA kwa kutoa elimu hiyo na ku-
sisitiza kuwa Wanafunzi wanatakiwa kuwa 
mabalozi kwa kufikisha elimu hiyo kwa 
wanafunzi wenzao na jamii wanayoishi.

“Elimu ya utunzaji wa Mazingira hasa 
Majitaka imekuja kwa wakati sahihi na 
ni elimu inayopaswa kurithishwa, kwa 
kuanzia na hawa Wanafunzi wadogo 

kunawasaidia kujiejengea tabia endelevu 
na kuchukua majukumu ya utunzaji wa 
Mazingira. Mkawe mabalozi wema katika 
hili mkiwa nyumbani na hata Shuleni,” 
alisema Mwl. Kunju

MWAUWASA inaendelea kuwasisitiza 
Wananchi kuzingatia kanuni za Usafi wa 
Mazingira hasa kipindi hiki cha Mvua 
ili kuepusha uchafuzu wa Mazingira 
unaoweza kuhatarisha afya ya jamii kwa 
ujumla.

Online

“Elimu ya utunzaji wa
 Mazingira hasa Majitaka 
imekuja kwa wakati sahihi na ni 
elimu inayopaswa kurithishwa, 
kwa kuanzia na hawa Wanafunzi 
wadogo kunawasaidia 
kujijengea tabia endelevu na 
kuchukua majukumu 
ya utunzaji wa Mazingira.

“
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KAMATI TENDAJI
UMOJA WA VYAMA VYA WAFANYAKAZI SEKTA YA 

MAJI NCHINI YAKUTANA MWAUWASA 
KWA AJILI YA KIKAO NA KUTEMBELEA MIRADI

K
amati tendaji ya 
Umoja wa Vyama 
vya wafanyakazi ime-
kutana na kufanya 

kikao cha pamoja kujadiliana 
maandalizi ya Mkutano ujao 
wa Viongozi wote wa vyama 
vya wafanyakazi Sekta ya 
maji Tanzania bara.

Kikao hicho kilichofanyika 
katika ofisi za MWAUWASA 
Novemba 15, 2024 pia 
kilihusisha ziara ya kutembe-
lea Mradi wa maji Butimba 
kwa lengo la kuvuna ujuzi na 
kubadilishana uzoefu katika 
masuala mbalimbali.

“Tumefurahi sana baada 
ya kikao tumepata fursa ya 
kutembelea Mradi wa maji 
Butimba na tumejionea men-
gi ya kujifunza kupitia mradi 
huu unaofanya kazi kwa 
Teknolojia ya kisasa kabisa, 
kuanzia maji yanayozalishwa 
na yanavyotibiwa.

Tunaipongeza Serikali 
inayoongozwa na Mhe. Dkt. 
Samia Suluh Hassan kwa 
utekelezaji wa Mradi huu 
mkubwa kwa kweli ni mradi 
wa mfano kwa Tanzania 
bara”,

ameeleza ndugu Adolf 

Henjewele naibu katibu kamati tendaji 
kutoka DAWASA

Nae Katibu wa Kamati tendaji ya 
umoja wa vyama vya wafanyakazi sekta 
ya maji Tanzania bara Mhandisi Gom-
bela H Swila alishukuru kamati kwa 
kuamua kufanyia kikao MWAUWASA 

na kuamua kufanya ziara ya kutembe-
lea mradi wa maji Butimba.

“Tumefarijika sana na ugeni huu 
kwani tumepata muda wa kupanga mi-
kakati wa vyama vyetu na pia wageni 
wetu kujionea mambo mbali mbali 
yahusio Mradi wetu wa Butimba.
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SEKTA YA MAJI MWANZA 

S
ekta ya Maji Mkoa wa Mwanza 
ikijumuisha Mamlaka ya Majisafi na 
Usafi wa Mazingira Mwanza (MWAU-
WASA), RUWASA Mkoa wa Mwanza, 

Bodi ya bonde la ziwa Victoria pamoja 
na Maabara ya maji Mkoa wa Mwanza, 
wamekutana kujadili kuhusu utekelezaji wa 
miradi ya kimkakati inayolenga kuimarisha 
upatikanaji wa huduma ya maji kwa wakazi 
wa Mkoa wa Mwanza.

Mkutano huo uliofanyika Novemba 21, 
2024 umewakutanisha Wawakilishi kutoka 

Wizara ya Maji pamoja na Viongozi na 
Wataalam wa Sekta ya maji Mwanza kujadili 
tathimini ya utekelezaji wa miradi hiyo ikiwa 
ni pamoja na Mradi wa kimkakati wa Visima 
900 unaotekelezwa ili kuwafikia wakazi wa 
maeneo yasiyofikiwa na huduma ya maji.

Mbali na mradi wa kimkakati wa Visima 
900, miradi mingine ya kimkakati iliyojadiliwa 
ni pamoja na miradi ya ujenzi wa miundom-
binu ya usambazaji maji katika maeneo 
mbalimbali mkoani Mwanza inayotekelezwa 
na MWAUWASA, RUWASA Mkoa wa Mwanza 

pamoja na Bodi ya maji bonde la ziwa 
Victoria.

Aidha, katika Mkutano huo Sekta ya Maji 
Mkoa wa Mwanza imewasilisha taarifa ya 
utekelezaji wa miradi hiyo ya kimkakati kwa 
Wawakilishi wa Wizara ya Maji na kubainisha 
mafanikio na changamoto zinazojitokeza 
katika utekelezaji wa miradi ili changamoto 
hizo ziweze kupatiwa ufumbuzi na kufaniki-
sha utekelezaji wa miradi hiyo inayotarajiwa 
kuleta matokeo chanya kwa wananchi 
wengi zaidi.

Mradi wa kimkakati wa Visima 900, miradi mingine 
ya kimkakati iliyojadiliwa nipamoja na miradi ya 
ujenzi wa miundombinu ya usambazaji maji katika 
maeneombalimbali mkoani Mwanza inayotekelezwa 
na MWAUWASA.“

YAKUTANA NA WIZARA KUJADILI 
UTEKELEZAJI WA MIRADI YA KIMKAKATI

Online

Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Wizara ya Maji
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Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Wizara ya Maji
Mamlaka ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira Mwanza  (Mwauwasa)
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